

**MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI
VETA**

CHUO CHA UFUNDI STADI NA HUDUMA VETA TABORA

MKATABA WA FUNDI UJENZI

1.0 Maelezo ya mkataba

- i) Jina la mkataba: - KAZI ZA UMALIZIAJI WA MAJENGO KUMI (10).
- ii) Na. ya mkataba: VETA/TBR/UYUI/DVTC/PHASE II/KUMI/03.

2.0 Makubaliano:

Makubaliano haya yamefanyika leo siku ya JUMATANI Tarehe 17
mwezi 07 Mwaka 2022 Kati ya Mkuu wa chuo cha ufundi
na huduma VETA Tabora (Tabora RVTSC) wa S. L. P. 2060 Tabora.
(ambaye hapa anatambulika kama Mwajiri)

NA

Jeshi la Magereza Uyui (Tabora) wa S. L. P. 377, (Tabora) (ambaye hapa anatambulika kama Fundi).

Kwamba mwajiri anampatia Fundi kazi ya umaliziaji majengo (10) kama ifuatavyo :-

a) Jengo la Madarasa ya Masomo ya Pamoja.

i. Kazi ya Uashi	Tsh	2,498,000.00
ii. Kazi ya Useremala	Tzs.	2,910,000.00
iii. Kazi ya Rangi	Tzs.	2,200,000.00
JUMLA KUU NI;	Tzs.	7,608,000.00

b) Jengo la Karakana ya Umeme na Uashi.

i. Kazi ya Uashi	Tzs.	4,142,448.00
ii. Kazi ya Useremala	Tzs.	1,865,000.00
iii. Kazi ya Rangi	Tzs.	1,720,000.00



iv.	Kazi ya Bomba	Tzs.	165,000.00
	JUMLA KUU NI;	Tzs.	7,892,448.00
c) Jengo la Karakana ya Ushonaji.			
i.	Kazi ya Uashi	Tzs.	4,142,448.00
ii.	Kazi ya Useremala	Tzs.	2,410,000.00
iii.	Kazi ya Rangi	Tzs.	2,126,000.00
iv.	Kazi ya Bomba	Tzs.	165,000.00
	JUMLA KUU NI;	Tzs.	8,843,448.00
d) Jengo la Karakana ya Komputa na Uhazili.			
i.	Kazi ya Uashi	Tzs.	4,142,448.00
ii.	Kazi ya Useremala	Tzs.	2,782,000.00
iii.	Kazi ya Rangi	Tzs.	2,126,000.00
iv.	Kazi ya Bomba	Tzs.	165,000.00
	JUMLA KUU NI;	Tzs.	9,215,448.00
e) Jengo la Bweni la Wavulana.			
i.	Kazi ya Uashi	Tzs.	3,250,000.00
ii.	Kazi ya Useremala	Tzs.	3,250,000.00
iii.	Kazi ya Rangi	Tzs.	2,580,000.00
iv.	Kazi ya Bomba	Tzs.	400,000.00
	JUMLA KUU NI;	Tzs.	9,468,000.00
f) Jengo la Nyumba ya Watumishi.			
i.	Kazi ya Uashi	Tzs.	1,930,000.00
ii.	Kazi ya Useremala	Tzs.	2,120,000.00
iii.	Kazi ya Rangi	Tzs.	960,000.00
iv.	Kazi ya Bomba	Tzs.	320,000.00
	JUMLA KUU NI;	Tzs.	5,330,000.00

g)	Jengo la Nyumba ya Mkuu wa Chuo.	
	i. Kazi ya Uashi	Tzs. 2,050,000.00
	ii. Kazi ya Useremala	Tzs. 1,230,000.00
	iii. Kazi ya Rangi	Tzs. 880,000.00
	iv. Kazi ya Bomba	Tzs. 304,000.00
	JUMLA KUU NI;	Tzs. 4,464,000.00
h)	Jengo la Jiko na Bwalo.	
	i. Kazi ya Uashi	Tzs. 5,368,700.00
	ii. Kazi ya Useremala	Tzs. 4,890,750.00
	iii. Kazi ya Rangi	Tzs. 2,210,000.00
	iv. Kazi ya Bomba	Tzs. 376,000.00
	JUMLA KUU NI;	Tzs. 13,045,450.00
i)	Jengo la Kibanda cha Kupokelea Umeme.	
	i. Kazi ya Uashi	Tzs. 965,000.00
	ii. Kazi ya Useremala	Tzs. 200,000.00
	iii. Kazi ya Rangi	Tzs. 560,000.00
	JUMLA KUU NI;	Tzs. 1,725,000.00
j)	Jengo la Kibanda cha Mlinzi.	
	i. Kazi ya Uashi	Tzs. 140,000.00
	ii. Kazi ya Useremala	Tzs. 97,000.00
	iii. Kazi ya Rangi	Tzs. 104,000.00
	iv. Kazi ya Bomba	Tzs. 67,206.00
	JUMLA KUU NI;	Tzs. 408,206.00
	Jumla kuu kwa kazi hiyo ni	Tzs. 68,000,000.00.

Kwamba kazi hizi zitafanyika katika eneo la chuo cha Ufundi cha Wilaya ya Uyui lililopo eneo la Idete mkabala na shule ya sekondari ya Idete, Wilaya ya Uyui katika mkoa wa Tabora.



Gharama ya kazi hizi zote ni jumla ya **Shilingi 68,000,000.00** Kwa maneno, (Shilingi Milioni Sitini na Nane tu).

3.0 Awamu za Malipo:

Kwamba gharama hizi zitalipwa katika awamu tatu, kama ifuatavyo:

- | | | |
|---|-----|---------------|
| i. Malipo ya utangulizi (Advance Payment) | Tzs | 8,000,000.00 |
| ii. Awamu ya pili ya malipo itakuwa | Tzs | 15,210,000.00 |

kwa majengo yafuatayo:-

Madarasa ya jumla, Karakana ya umeme na uashi, karakana ya ushonaji, karakana ya Komputa na Uhazili, Bweni la Wavulana, na Nyumba ya Watumishi, kwa kazi zifuatazo:-

- | | | |
|---|-----|--------------|
| - Baada ya kukamilisha kuweka Matungilizi | Tzs | 800,000.00 |
| - Baada ya kukamilisha kupiga Plasta | Tzs | 7,764,000.00 |
| - Kujenga Meza ya kufulia | Tzs | 176,000.00 |
| - Kukamilisha zege ukuta wa Uzio | Tzs | 120,000.00 |
| - Kukamilisha kujenga ngazi mbili | Tzs | 100,000.00 |
| - Kupiga Blandering | Tzs | 6,250,000.00 |

- iii. Awamu ya tatu ya Malipo itafanyika baada ya kukamilisha na kukabidhi kazi zote kwa majengo yote kwa ujumla kama ilivyoainishwa hapo juu. Ambayo ni **Tzs 44,790,000.00** (Milioni arobaini nan ne laki saba na tisini na tisa elfu)

Kwamba kazi hizi zitachukua muda wa siku 28, kwa maneno (siku ishirini na nane tu) mpaka kukamilika.

4.0 Mwajiri:

Kwamba mwajiri amekubali gharama zilizotolewa na Fundi kwa kazi zilizotajwa hapo juu.

5.0 Fundi:

Fundi amekubali kuifanya kazi hiyo ya ujenzi kwa kusimamiwa na Wasimamizi wa ujenzi pamoja na kamati ya ujenzi kwa gharama zilizoelezwa hapo juu na kuikamilisha kwa siku zilizotajwa hapo juu.



6.0 Mwajiri na Fundi kwa pamoja wamekubaliana:

- i. Kwamba kazi itafanyika kwa kiwango cha hali ya juu kwa mujibu wa viwango vya majengo ya serikali.
- ii. Kwamba kabla ya malipo kazi itakaguliwa na Mhandisi wa Halmashauri ya Wilaya ya Uyui aliyeteuliwa kukagua kazi za ujenzi wa chuo cha ufundi Uyui.
- iii. Kwamba Fundi hataendelea na hatua nyingine ya ujenzi mpaka hatua ya awali imekaguliwa na kukubalika na Mhandisi wa Wilaya na kamati ya ujenzi.
- iv. Kwamba iwapo itabainika kwamba Fundi amejenga kinyume na maelekezo ya Msimamizi wa ujenzi, Fundi atawajibika kubomoa na kurekebisha kwa gharama zake.
- v. Kwamba malipo yatalipwa pale tu ambapo awamu husika ya ujenzi imekamilika na imekaguliwa na Mhandisi wa Wilaya ya Uyui pamoja na kamati ya ujenzi na kuthibitishwa kwa maandishi.
- vi. Kwamba malipo yote yatafanywa kupitia mfumo wa malipo serikalini (MUSE) kwa hiyo Fundi anatakiwa kuwa na akaunti benki.
- vii. Kwamba endapo itabainika kuwa Fundi anakiuka mashariti ya mkataba huu bila sababu za msingi, uongozi wa chuo cha ufundi VETA Tabora utafuta/utavunja mkataba huu na Fundi hatalipwa chochote na hatua za kisheria zitachukuliwa.

7.0 Fedha ya zuiro (retention fund)

Mwishoni mwa kazi iliyoanishwa katika Mkataba huu, Mwajiri atabaki na 5% ya gharama ya ujenzi hadi pale muda wa matazamio ya ujenzi (miezi sita) utakapokwisha. Fedha hizo zinaweza kutumika pale tu ambapo kuna uharibifu utatokea katika ujenzi ndani ya kipindi cha matazamio ya ujenzi na Fundi akashindwa au akakataa kurekebisha uharibifu huo ndani ya muda wa majuma mawili (2) baada ya kupata maelekezo ya Mwajiri.

8.0 Nyaraka zinazokamilisha mkataba huu ni:

- Hati za bei za Fundi



- Michoro na vipimo vya majengo
- Barua ya kukubali kazi ya Fundi
- Mkataba wenyewe
- Orodha ya kazi zitakazofanywa zimeambatanishwa.

9.0 Saini za pande zote mbili:
Imetiwa saini na

MWAJIRI

Jina: Dkt. ZEBEDAYO B. KYOMO

Cheo: MKUU WA CHUO

Saini: [Signature]

**MKUU WA CHUO
CHUO CHA UFUNDI NA HUDUMA
TABORA**

FUNDI

Jina: [Signature] Z. J. YAMAKU

Saini: [Signature]

**MKUU WA GEKEZA KUU
UYUI - TABORA**

SHAHIDI

Jina: JOSEPH B. MUDAMBETE

Cheo: EGLOO

Saini: [Signature]

SHAHIDI

Jina: ALIASI G. C. CHAFUKULA

Saini: [Signature]

[Signature]

**MCHANGANUO WA KAZI ZINAZOTAKIWA
KUFANYWA NA JESHI LA MAGEREZA UYUI**

1 GENERAL CLASSROOM

S/N	AINA YA KAZI
A	KAZI YA UASHI
1	MATUNGILIZI
2	LIPU
4	KUWEKA SAKAFU YA VIGAE
5	KUMALIZIA NGAZI NA RAMP (2).
	JUMLA NDOGO
B	KAZI YA USEREMALA
1	KUFITISHA MILANGO (5).
3	KUFITISHA MADIRISHA YA GRILL
4	KUFITISHA GATA ZA KUVUNA MAJI
5	"BLANDALING"
6	KUFITISHA "GPSUM BOARD"
	JUMLA NDOGO
C	KAZI ZA RANGI
1	SKIMMING
2	KUPAKA RANGI NA POLISH.
	JUMLA NDOGO
	JUMLA KUU

2 KARAKANA YA UMEME ANA UASHI

S/N	AINA YA KAZI
A	KAZI YA UASHI
1	MATUNGILIZI
2	LIPU
4	SAKAFU YA MARUMARU.(TERRAZO)
5	KUMALIZIA NGAZI (2).
6	KUWEKA VIGAE VYA UKUTA/SAKAFU.
	JUMLA NDOGO
B	KAZI YA USEREMALA
1	KUFITISHA MILANGO (10).
3	KUFITISHA MADIRISHA YA GRILL
5	BLANDALING
6	KUFITISHA GPSUM BOARD
2	KUFITISHA VENT ZA MILANGO (10)

	JUMLA NDOGO
C	KAZI ZA RANGI
	SKIMMING
	KUPAKA RANGI NA POLISH
	JUMLA NDOGO
D	KAZI YA BOMBA
	KUFITISHA BOMBA NA SINK
	KUJENGA CHEMBA
	JUMLA NDOGO
	JUMLA KUU

3 KARAKANA YA USHONAJI

S/N	AINA YA KAZI
A	KAZI YA UASHI
1	MATUNGILIZI
2	LIPU.
4	SAKAFU YA MARUMARU (TERAZO)
5	KUMALIZIA NGAZI MBILI
6	KUWEKA VIGAE VYA UKUTA/SAKAFU.
	JUMLA NDOGO
B	KAZI YA USEREMALA
1	KUFITISHA VENT ZA MILANGO (10)
3	KUFITISHA MADIRISHA YA GRILL
4	BLANDALING
5	KUFITISHA GPSUM BOARD
	JUMLA NDOGO
C	KAZI ZA RANGI
	SKIMMING
	KUPAKA RANGI NA POLISH.
	JUMLA NDOGO
D	KAZI YA BOMBA
	KUFITISHA BOMBA NA SINK.
	KUJENGA CHEMBA.
	JUMLA NDOGO
	JUMLA KUU

4 KARAKANA YA KOMPYUTA NA UHAZILI

S/N	AINA YA KAZI
A	KAZI YA UASHI
1	MATUNGILIZI
2	LIPU
4	SAKAFU YA MARUMARU (TERAZO)
5	KUMALIZIA NGAZI MBILI
6	KUWEKA VIGAE VYA UKUTA/SAKAFU.
	JUMLA NDOGO
B	KAZI YA USEREMALA
1	KUFITISHA MILANGO (10).
3	KUFITISHA MADIRISHA YA GRILL
5	BLANDALING
6	KUFITISHA GPSUM BOARD
	JUMLA NDOGO
C	KAZI ZA RANGI
	SKIMMING
	KUPAKA RANGI NA POLISH.
	JUMLA NDOGO
D	KAZI YA BOMBA
	KUFITISHA BOMBA NA SINK.
	KUJENGA CHEMBA.
	JUMLA NDOGO
	JUMLA KUU

5 BWENI LA WAVULANA

S/N	AINA YA KAZI
A	KAZI YA UASHI
1	LIPU
2	KUJENGA MEZA YA KUFULIA
3	KUMALIZIA ZEGE UKUTA WA UZIO (COPPING).
4	KUWEKA VIGAE VYA UKUTA NA SAKAFU
5	KUJENGA VENT 10 NA NGAZI 2
	JUMLA NDOGO
B	KAZI YA USEREMALA
1	KUFITISHA MILANGO YA MBAO 31.
	KUFITISHA MILANGO YA GRILL (2).
2	KUFITISHA MADIRISHA YA GRILL 4
3	BLANDALING

4	KUFITISHA GPSUM BOARD
5	KUFITISHA GATA ZA MAJI
	JUMLA NDOGO
C	KAZI ZA RANGI
	SKIMMING
	KUPAKA RANGI
	JUMLA NDOGO
D	KAZI YA BOMBA
	KUFITISHA SINK (4) NA SHAWA MABAFU (4).
	KUJENGA CHEMBA NA KUWEKA BOMBA
	JUMLA NDOGO
	JUMLA KUU

6 NYUMBA YA WATUMISHI

S/N	AINA YA KAZI
A	KAZI YA UASHI
1	LIPU
2	KUWEKA VIGAE VYA UKUTA NA SAKAFU
3	KUMALIZIA NGAZI (2).
4	UJENZI WA SILL (7).
	JUMLA NDOGO
B	KAZI YA USEREMALA
1	KUFITISHA MILANGO (16).
2	KUFITISHA MADIRISHA YA GRILL (14).
3	BLANDALING
4	KUFITISHA GPSUM NA PVC BOARD.
5	KUJENGA KABATI (2) NA MILANGO YAKE.
6	KUFITISHA GATA ZA KUVUNA MAJI
	JUMLA NDOGO
C	KAZI ZA RANGI
1	SKIMMING
2	KUPAKA RANGI NA VARNISH
	JUMLA NDOGO
D	KAZI YA BOMBA
1	KUFITISHA SINK (2) NA SHAWA ZA MABAFU (2).
2	KUJENGA CHEMBA NA KUFUNGA BOMBA
4	KUFITISHA KITCHEN SINK

	JUMLA NDOGO
	JUMLA KUU

7 NYUMBA YA MKUU WA CHUO

S/N	AINA YA KAZI
A	KAZI YA UASHI
1	MATUNGILIZI
2	LIPU
3	KUWEKA VIGAE VYA UKUTA NA SAKAFU
4	KUMALIZIA NGAZI NA RAMP
5	UJENZI WA SILL (7).
	JUMLA NDOGO
B	KAZI YA USEREMALA
1	BLANDALING
2	KUPIGA GYPSUM NA PVC BOARD
3	KUFITISHA FREM/TOP MILANGO (7).
9	KUFITISHA GATA ZA KUVUNA MAJI
	JUMLA NDOGO
C	KAZI ZA RANGI
1	SKIMMING
2	KUPAKA RANGI NA VARNISH.
	JUMLA NDOGO
D	KAZI YA BOMBA
1	KUFITISHA SINK (2) NA SHAWA MABAFU (2).
2	KUJENGA CHEMBA NA KUFUNGA BOMBA
3	KUFITISHA KITCHEN SINK
4	JUMLA NDOGO
	JUMLA KUU

8 JIKO NA BWALO

S/N	AINA YA KAZI
A	KAZI YA UASHI
1	MATUNGILIZI
2	LIPU
3	SAKAFU YA MARUMARU (TERAZO)
4	KUMALIZIA BOMA LA KUOSHEA VYOMBO
5	KUWEKA VIGAE VYA UKUTA NA SAKAFU
	JUMLA NDOGO

B	KAZI YA USEREMALA
1	BLANDALING
2	KUFITISHA GYPSUM BOARD
3	KUFITISHA MILANGO YA KABATI (FREM&TOP)
4	KUFITISHA MILANGO TOP NA FREM
5	KUFITISHA MADIRISHA GRILL
6	KUFITISHA GATA ZA KUVUNA MAJI
	JUMLA NDOGO
C	KAZI ZA RANGI
1	SKIMMING
2	KUPAKA RANGI NA VARNISH.
	JUMLA NDOGO
D	KAZI YA BOMBA
1	KUFITISHA SINK (2) NA SHAWA MABAFU (2).
2	KUJENGA CHEMBA NA KUFUNGA BOMBA
3	KUFITISHA KITCHEN SINK
	JUMLA NDOGO
	JUMLA KUU

9 POWER HOUSE

S/N	AINA YA KAZI
A	KAZI YA UASHI
1	MATUNGILIZI
2	LIPU
3	SAKAFU YA MARUMARU (TERAZO)
4	KUMALIZIA NGAZI
	JUMLA NDOGO
B	KAZI YA USEREMALA
1	KUFITISHA MLANGO WA MBAO (!).
2	KUFITISHA MILANGO YA CHUMA (2).
3	KUFITISHA MADIRISHA YA GRILL
4	KUFITISHA GATA ZA KUVUNA MAJI
	JUMLA NDOGO
C	KAZI ZA RANGI
1	SKIMMING
2	KUPAKA RANGI NA VARNISH.
	JUMLA NDOGO
	JUMLA KUU

Handwritten signature

10 GUARD HOUSE

S/N	AINA YA KAZI
A	KAZI YA UASHI
1	KUMALIZIA MATUNGILIZI
2	KUWEKA VIGAE VYA SAKAFU/UKUTA.
	JUMLA NDOGO
B	KAZI YA USEREMALA
1	KUFITIOSHA MILANGO 3
	KUFITISHA GYPSUM BOARD
2	KUFITISHA GATA ZA KUVUNA MAJI
	JUMLA NDOGO
C	KAZI ZA RANGI
1	SKIMMING
2	KUPAKA RANGI NA VARNISH.
	JUMLA NDOGO
D	KAZI YA BOMBA
1	KUFITISHA SINK (1).
2	KUJENGA CHEMBA NA KUFUNGA BOMBA
	JUMLA NDOGO
	JUMLA KUU